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TAARIFA FUPI YA MASHAIRI (LYRICS) ZA WIMBO UITWAO KIBANGO 

 

Baraza la sanaa la Taifa (BASATA) limepitia na kuhakiki mashairi ya wimbo uitwao 

“KIBANGO” na kuupa daraja WZ18 sawa na daraja A yaani kusikilizwa na watu wenye 

umri kuanzia miaka 18 na kuendelea na kusikilizwa sehemu maalumu ambako watu chini 

ya umri huo hawatokuwepo. 

 

                      MCHANGANUO WA KANUNI YA 25 

 

Kanuni ya 25 Kifungu cha 6 Inaeleza kuwa Ili wimbo uweze kukubalika na 

kupelekwa kwenye jamii unatakiwa uwe na vitu vifuatavyo  

a) Hauvunji heshima ya mwimbaji, msikilizaji na mtazamaji. 

b) Hauna upotoshaji wa aina yeyote.  

c) Hauchochei ghasia ya aina yoyote au namna yoyote. 

d) Hauna meneno ya uongo, uchochezi au yanayo kashifu watu wengine.  

e) Hauudhurishi lugha chafu na matusi,  

f) Hautukuzi ubaguzi wa rangi, ukabila au dini. 

g)  Haukashifu Taifa la Tanzania au mataifa mengine. 

h)  Haudhoofishi umoja, ushirikiano na ustawi bora wa jamii. 

i)  unazingatia masharti ya sheria za Jamhuri ya Muungano wa Tanzania katika 

masuala ya haki za ubunifu na mambo mengine yote.  

j) Haishawishi wala kuhamasisha vitendo vya ngono, ushoga, usagaji au matumizi 

ya dawa za kulevya  

 

 

    BARAZA LA SANAA LA TAIFA (BASATA)  
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UHAKIKI WA MASHAIRI YA WIMBO HUU UITWAO KIBANGO 

Wimbo ni mzuri kuanzia kwenye upangaji wa vina na mizani, utumiaji wa lugha ya 

picha na tafsida kama maneno “Hii party ina vijiti”. Ujumbe wa wimbo huu umelenga 

zaidi watu wanaotumia vilevi mbalimbali na hii imejidhihirisha katika mashairi kama 

“Naskia nyeee nyepesi hii pombe Nchanganyie Bapa”, lakini pia ujumbe mwingine 

unahusu mapenzi. hivyo basi wimbo huu umewalenga watu wenye umri kuanzia miaka 

18, kutokana na Sheria ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania umri sahihi wa mtu 

kutumia vilevi na kujihusisha na mapenzi ni kuanzia miaka 18 na kuendela. 

Kutokana na Kanuni ya Baraza la Sanaa la Taifa wimbo wa Kibango unapewa 

daraja WZ18 sawa na daraja A yaani ujumbe wake ni mahususi kwa watu wenye umri 

kuanzia miaka 18 na kuendelea na utasikilizwa sehemu maalumu tu ambako watoto au 

watu chini ya umri wa miaka 18 hawatokuwepo 

 

ANGALIZO:  

Kwa vyombo vya habari kuzingatia muongozo wa maadili kwenye kucheza wimbo 

huu na kuzingatia mazingira, muda na aina ya vipindi ambavyo hufuatiliwa na 

kusikilizwa na watu wenye umri kuanzia miaka 18 na kuendelea ili ku 

Kwa wazazi, walimu,maeneo ya sherehe na burudani na wadau wote wa Sanaa 

kuzingatia maadili wakati wa uchezaji wa wimbo huu kama ilivyoshauriwa na Baraza. 
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